![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/141-2.jpg)
การมาท่องเที่ยวประเทศญี่ปุ่นนั้น สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยก็คือ อาหาร ความตื่นตาตื่นใจที่ได้จากการท่องเที่ยวส่วนหนึ่งก็มาจากการได้ทานอาหารอร่อยไ น่าตื่นตาอย่าง ซาชิมิ(ปลาดิบ), ซูชิ, เนื้อชั้นดีอย่าง เนื้อโกเบ หรือ อาหารขึ้นชื่อของพื้นที่ต่างๆ อย่างเช่น ทาโกยากิ เป็นต้น ซึ่งหนึ่งในอาหารญี่ปุ่นที่ได้รับความนิยมและรู้จักกันอย่างแพร่หลายแม้กระทั่งในประเทศไทยนั่นก็คือ “ราเม็ง” เมนูที่ถ้าได้มาเที่ยวญี่ปุ่นก็ต้องได้ทานซักครั้ง และเมนูราเม็งนี้เองก็แบ่งออกเป็นหลากหลายชนิด อย่างเช่นที่ร้าน “ฮะจิบังราเม็ง” ที่มีอยู่หลายสาขาแม้กระทั่งในประเทศไทยก็มีราเม็งอยู่หลายแบบ เช่น “โชยุราเม็ง” “ชิโอะราเม็ง(ราเม็งเกลือ)” หรือ “ไปตันราเม็ง(ราเม็งซุปขาว)” ซึ่งราเม็งที่ญี่ปุ่นจะมีชนิดและรสชาติที่แตกต่ากันออกไปตามแต่ละร้านแต่ละพื้นที่
ดังนั้นวันนี้เราจึงจะมาดูกันว่าญี่ปุ่นมีราเม็งแบบใดบ้าง พร้อมแนะนำร้านอร่อยควรไป ทั้งหมดแบ่งเป็น 2 ตอน ไปดูกันเลย
ในแต่ละร้านและแต่ละพื้นที่จะมีชนิดราเม็งที่แตกต่างกันออกไปเยอะแยะมากมาย วันนี้เราจึงจะแบ่งราเม็งออกเป็น 6 กลุ่มใหญ่ๆ โดยครั้งนี้เราจะพาไปดูแบบที่ 1-3 กันก่อน
1.โชยุราเม็ง
2.ชิโอะราเม็ง(ราเม็งเกลือ)
3.ทงคตสึราเม็ง(ราเม็งซุปหมู)
4.มิโซะราเม็ง
5.ไปตันราเม็ง(ราเม็งซุปขาว)
6.บัตเตอร์ราเม็ง(ราเม็งเนย)
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/242.jpg)
มาเริ่มกันที่
1.โชยุราเม็ง
ถ้าพูดถึงราเม็งทีอยู่คู่ญี่ปุ่นมายาวนาน มีรสชาติพื้นฐานคือ “โชยุ” หรือซอสถั่วเหลือง, ปลา, ไก่ และหมูรวมกัน ขึ้นอยู่กับสูตรของแต่ละร้าน
จุดเริ่มต้นของราเม็งนั้นเกิดขึ้นเมื่อ 100 กว่าปีก่อน ตั้งแต่ปีพ.ศ.2453 ที่ร้าน “ไรไรเค็น” 「RAIRAIKEN」 ในอาซากุสะ เมืองโตเกียว โดยเมนูราเม็งของที่ร้านก็คือ “โชยุราเม็ง” ราเม็งชนิดนี้ที่มีประวัติอันยาวนาน จะได้รับความนิยมเป็นพิเศษกับ “โตเกียวราเม็ง”「TOKYO RAMEN」 หรือ “ทาคายาม่า ราเม็ง”「TAKAYAMA RAMEN」 เราจึงจะมาแนะนำร้านอาหารขึ้นชื่อของโชยุราเม็ง 2 ชนิดนี้กันค่ะ
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/338.jpg)
โชยุราเม็งเป็นราเม็งที่มีอยู่ทุกร้านในร้านราเม็ง แต่วันนี้เราจะพาไปดูร้านแนะนำที่ไม่ว่านักท่องเที่ยวชาวต่างชาติก็สามารถใช้บริการได้อย่างง่ายดาย นั้นก็คือร้าน「Japanese Soba Noodle TSUTA」อยู่ห่างจากย่านช้อปปิ้งชินจุกุโดยนั่งรถไฟสายยามาโนเตะ ไป 6 สถานี ประมาณ 14 นาที เพื่อลงที่สถานี SUGAMO STATION แบะเดินไปอีกเพียง 1 นาทีเท่านั้น เป็นร้านที่ได้รับดาวจากมิชลินไกด์อีกด้วย ทั้งรสชาติอาหารและการบริการที่ดีทำให้ร้านนี้ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/439.jpg)
ซึ่งจุดขายของร้านนี้ก็คือ 「AJITAMA SHOUYU SOBE」(950 เยน)เป็นการคัดสรรค์ปลาจากทั่วประเทศ ผสมกับซอสโชยุ ยิ่งไปกว่านั้นได้มีการใช้ Truffle Oil และ Truffle Sourse ของอาหารฝรั่งเศสมาเป็นวัตถุดิบ รวมเข้ากับเส้นที่ทำเอง ทำให้「Japanese Soba Noodle TSUTA」เป็นร้านที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากจากคนทั่วทุกพื้นที่ เสริฟ์พร้อมกับ เนื้อหมูแผ่น และอาจิทามะ(ไข่ทรงเครื่อง) รสชาติกลมกล่อมกำลังดีเลยค่ะ
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/539.jpg)
2. ชิโอะราเม็ง(ราเม็งเกลือ)
เป็นราเม็งที่มีรสชาติเบาๆ ไม่เลี่ยน มีการปรุงรสด้วยเกลือเป็นพื้นฐาน และรสชาติน้ำซุปที่ดึงออกมาจาก ปลา หมูหรือไก่ตามแต่ละร้าน เนื่องจากชิโอะราเม็งจะมีการปรุงรสเพียงเกลือเท่านั้น ทำให้เราสามารถลิ้มลองรสชาติความหอมของน้ำซุปได้อย่างชัดเจนและกลมกล่อม ชิโอะราเม็งที่ขึ้นชื่อก็มีทั้ง「HIRAKATA RAMEN」ที่โอซาก้า หรือ 「HAKODATE RAMEN」ที่ฮอกไกโด
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/636.jpg)
ซึ่งร้านที่ขึ้นชื่อเรื่องโชยุราเม็งนั้น จะมีอยู่หลายสาขาในคันไซ ที่มาศูนย์กลางหลักๆ อยู่ที่โอซาก้ากับร้าน 『SHIO-GENSUI』
ไม่ว่าสาขาไหนๆ เมื่อถึงเวลาเที่ยงก็จะมีแขกมารอต่อแถวกันยาวเหยียด โดยเฉพาะร้านสาขาหลักที่ NISHINAKAJIMA ในโอซาก้า โดยเดินจากสถานีมาเพียง 10 นาที ยิ่งหากเป็นวันหยุดแถวก็จะยาวเป็นพิเศษที่ต้องรอนานกว่า 1 ชั่วโมง สถานที่ตั้งคือ นั่งรถไฟใต้ดินจากสถานีชินโอซาก้า ด้วยรถไฟใต้ดินสายมิโดซึจิ ไป 1 สถานี เพื่อไปลงที่ 「NISHINAKAJIMA MINAMIKATA」และเดินไปอีก 10 นาที หรือ นั่งรถแท็กซี่ไปเพียง 5 นาทีจากสถานีชินคันเซ็นของสถานีโอซาก้า (ค่าเดินทางอยู่ที่มากกว่าหรือน้อยกว่า 700 เยน)
เป็นร้านราเม็งขึ้นชื่อที่ไม่มีคนไม่รู้จักเพียงแค่บอกแท็กซี่ว่า 「SHIO-GENSUI MADE ONEGAISHIMASU」 อ่านว่า “ชิโอะเก็นซุย มาเดะ โอเนกาอิชิมัส” แปลว่า “รบกวนไปส่งที่ชิโอะเก็นซุยหน่อย ค่ะ/ครับ” เท่านั้น
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/740.jpg)
ร้านราเม็งที่มีเมนูขึ้นชื่อต่างๆ มากมายทั้ง TENNEN SHIO RAMEN(700 เยน)UME SHIO RAMEN(810 เยน)NEGI SHIO RAMEN(910 เยน)นอกจากนี้ยังมี ไก่ทอด(480 เยน) เกี๊ยวซ่า(380 เยน)ยิ่งไปกว่านั้นก็มีข้าวหน้าหมูที่ต้มจากซุปราเม็ง กับเมนู “โดเตะดง”(540 เยน)ซึ่งทุกเมนูในร้านจะไม่มีการใช้ สารปรุงแต่งใดๆ แม้แต่มานองเนสเองก็เช่นกัน ทำให้ได้ลิ้มลองรสชาติที่แท้จริงของชิโอะราเม็งได้อย่างเต็มที่เลยทีเดียว รสชาติคล้ายๆ บะหมี่ของไทยน่าจะถูกปากพอสมควรเลยค่ะ
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/836.jpg)
3.ทงคตสึราเม็ง
และราเม็งชนิดสุดท้ายที่จะมีแนะนำให้วันนี้ก็คือ “ทงคตสึราเม็ง” หรือราเม็งซุปหมู เป็นราเม็งที่ถูกปากคนไทยถึงกับมีร้านราเม็งทงคตสึโดยเฉพาะ ที่ในตัวเมืองกรุงเทพอย่างร้าน 「HAKATA IPPUDO」หรือ「BANKARA」เลยทีเดียว ซึ่งราเม็งทงคตสึนี้จะเป็นการต้มกระดูกหมูเป็นเวลานาน เพื่อดึงรสชาติความหอม หวาน มัน จนกลายเป็นซุปที่มีรสชาติกลมกล่อม รสชาติก็จะแตกต่างออกไปตามระยะเวลาให้การต้มหรือชนิดหมูที่ใช้นั่นเอง โดยทงคตสึราเม็งที่ขึ้นชื่อของญี่ปุ่นจะมีศูนย์กลางอยู่ที่ทางแถบญี่ปุ่นตะวันตก
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/934.jpg)
และร้าน “ทงคตสึราเม็ง” หรือ ราเม็งซุปหมูที่ได้รับความนิยมก็คือ ร้าน “อิจิรัน”『ICHIRAN』
เว็ปไซต์ที่มีแม้กระทั่ง “ภาษาไทย” แน่นอนว่าต้องได้รับความนิยมจากคนไทยมากพอสมควร ถึงแม้ว่าร้านนี้จะมีสาขาหลักอยู่ที่ คิวชู ฟุกุโอกะ แต่ก็เป็นร้านที่มีสาขามากมายอยู่ที่ โตเกียว โอซาก้า หรือ เกียวโต ฯลฯ มากมาย และร้านที่ใกล้กับแหล่งท่องเที่ยวอย่างย่าน “ชินจุกุ” ก็คือสาขา「SHINJUKU CHUO HIGASHIGUCHI TEN」โดยออกมาที่ถนนชินจุกุหน้าบิ๊กคุโระ และเลี้ยวขวา จากนั้นก็เลี้ยวขวาแยกที่สอง ไปซักพักร้านจะอยู่ด้านซ้ายมือ เดินจากบิ๊กคุโระมาเพียง 1 นาทีเท่านั้น
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/1042.jpg)
เป็นร้านที่แตกต่างจาก「SHIO-GENSUI」ที่ได้แนะนำไปเมื่อซักครู่อย่างสิ้นเชิง ที่ร้านนี้นอกจากรสชาติราเม็งที่แสนอร่อยแล้ว ก็ยังมีเมนูอื่นๆ อีกมายมาย เช่น “อาจิทามะ(ไข่ทรงเครื่อง)” หรือ ข้าวหน้าไก่ปลา ต่างๆ ซึ่งที่ร้าน “อิจิรัน” นี้สามารถเลือก “ความเผ็ด” “ชนิดของต้นหอม” หรือ “ความแข็งของเส้น” ได้อีกด้วย โดยสามารถกรอกข้อมูลที่ต้องการลงไปในใบสั่งอาหารที่จะได้ก่อนนั่งโต๊ะ เป็นใบสั่งอาหารภาษาอังกฤษ ถึงแม้ว่าราเม็งทงคตสึจะเป็นซุปหมูที่เข้มข้น แต่รสชาติกำลังพอดีกลมกล่องและไม่เลี่ยนจนเกินไป ทานคู่กับซอสเผ็ดเฉพาะของร้านยิ่งอร่อยถูกปากเลยค่ะ
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/1129.jpg)
และลักษณะเฉพาะอย่างสิ่งหนึ่งของราเม็งทงคตสึก็คือ “คาเอทามะ” หรือ การเติมเส้น ที่ร้านราเม็งทงคตสึส่วนใหญ่ โดยเฉพาะ “ฮาคาตะราเม็ง” นั้นจะมีระบบการเติมเฉพาะเส้นอยู่ โดยอยู่ในช่วงระหว่างราคา 100 ถึง 200 เยน ซึ่งถือว่าไม่แพงเลย เมื่อเทียบกับการต้องสั่งเพิ่มอีกชาม สามารถเติมเส้นได้เรื่อยๆ ตามที่ต้องการเลย ส่วนใหญ่คนที่มาทานที่ร้าน “อิจิรัน” ถ้าเป็นผู้ชายก็จะเติมประมาณ 1-2 รอบ ส่วนผู้หญิงก็จะเติมประมาณ 1 รอบเลยทีเดียว รสชาติถูกปากจนหยุดทานไม่ได้เลยค่ะ
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/1219.jpg)
วันนี้เราได้แนะนำราเม็งไปทั้งหมด 3 ชนิดคือ “โชยุราเม็ง” “ชิโอะราเม็ง(ราเม็งเกลือ)” และ “ทงคตสึราเม็ง(ราเม็งซุปหมู)” ไปแล้ว ทั้งโชยุราเม็งแบบดั้งเดิม รสชาติกลมกล่อมของชิโอะราเม็ง และราเม็งซุปหมูทงคตสึราเม็ง ที่มีรสชาติถูกปากคนไทยไม่น้อย เพื่อนๆ ชอบรสชาติไหนกันบ้างคะ?
และในครั้งต่อไปเราจะพาเพื่อนๆ ไปรู้จักกับ “มิโซะราเม็ง” “โทริไปตันเม็ง” และ “สึเกะเม็ง” กันค่ะ คืออะไรอย่าลืมติดตามตอนต่อไปนะคะ