![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/1118-1.jpg)
ในช่วงฤดูใบไม้พลิกับช่วงเทศกกาลชมดอกซากุระซึ่งเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขที่สุดในช่วงฤดูใบไม้พลิของคนญี่ปุ่นและนักท่องเที่ยวต่างชาติที่รอคอยที่จะมาดื่มด่ำกับความสวยงามของดอกซากุระด้วยเช่นกันและนอกจากความสวยงามของดอกซากุระแล้วทุกคนยังสามารสัมผัสถึงวัฒนธรรมการกินที่เปลี่ยนแปลงไปตาม 4 ฤดูของชาวอุทิตอุทัยได้อีกด้วย
อย่างเช่นขนมที่ทานในช่วงของเทศการชมดอกซากุระหรือขนมที่มีเฉพาะช่วงชมดอกซากุระเท่าเท่านั้นและครั้งนี้เราขอแนะนำ 4 ขนมน่ารักที่ต้องทานช่วงฤดูใบไม้พลิ ในเทศกาลชมดอกซากุระ ร้านTsuruya Chosei Arashiyama Kyoto
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/2112.jpg)
Sakura Mochi (桜餅)ซากุระโมจิ แบบคันไซ ราคา 216 เยน
เป็นขนมยอดนิยมของชาวญี่ปุ่นและที่เราเห็นคือซากุระโมจิแบบคันไซ
ที่ต้องทานคู่กับการชมดอกซากุรุะ
ซากุระโมจิ(แบบคันไซ)เป็นโมจิรูปร่างกลมที่ทำมาจากแป้ง”โดเมียว”หรือ”โดเมียวจิโมจิ “ด้านในสอดใส้ถั่วแดงและถูกนำมาห่อด้วยใบซากุระดองที่ปรุงมาจากเกลือ รถสชาติหวานจากใส้ถั่วแดงที่ไม่หวานจนเกินไปบวกกับใบซากุะระที่ปรุงมาจากเกลือและแป้งโดเมียวจิที่ลักษณะเป็นเม็ดกรุ็ปๆขณะทานทำให้มีความอร่อยที่ลงตัวหากดื่มพร้อมชาเชียวคุณก็จะได้สัมผัสถึงความเป็นญี่ปุ่นอย่างแท้จริง
***ซากุระโมจินั้นมีทั้งแบบคันโตและแบบคันไซซึ่งซากุระโมจิของคันโตนั้นจะรูปร่างคล้ายเครปทำมาจากแป้งโมจิปิ้งจากนั้นนำมาม้วนและห่อด้วยถั่วแดง
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/3106.jpg)
Sakura Kinton (桜きんとん)ซากุระ คิงทง ราคา 430 เยน
เป็นขนมทีทำมาจากแป้งเท้ายายม่อมและถั่วขาวต้มบดและจุดเด่นของ”ซากุระคิงทง“
คือใช้ฝีมือในปั้นเป็นทรงกลมและตกแต่งด้วยดอกซากุระอย่างปราณีต ทำให้น่าตาออกมาดูหรูและน่ารักสวยงามนิยมทานคู่กับชาเขียว สามารถนั่งทานที่ร้านหรือนั่งทานในระหว่างชมดอกซากุระได้อย่างเพลิดเพลิน ซึ่งเป็นขนมที่มีจำหน่ายในช่วงเทศกาลชมดอกซากุระเท่านั้น
(ช่วงเวลาที่ว่างขาย ประมาณปลายเดือนมีนาคม-ต้นเดือนเมษายน)
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/4106.jpg)
Hanami Goromo (花ごろも)ฮานา โกะโรโมะ ราคา 430 เยน
เป็นขนมที่ต้องใช้ความปราณีตมากเช่นกัน ความโดดเด่นของ Hana Gogomo ก็ยังอยู่ที่ความสวยงามของสีสัน สีชมพูสวยความประดั่งดอกซากุ และแต่งแต้มลายดอกซากุระ ที่ทำให้กลายเป็นขนมที่ดูหรูหรา ส่วนรสชาติของความอร่อยก็ไม่แพ้ความสวยงามเช่นกันซึ่งวัตถุดิบที่ใช้ทำนั้นมาจากแป้งข้าวและน้ำตาลด้านในห่อหุ้มด้วยถั่วแดง ทำให้รสชาติหวาน อร่อย และนุ่มนิยมทานคู่กับชาเขียวร้อนเช่นกัน
(ช่วงเวลาที่ว่างขาย ประมาณปลายเดือนมีนาคม-ต้นเดือนเมษายน)
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/5107.jpg)
Hanami Dango(花見だんご)ฮานามิ ดังโกะ ราคา 160 เยน
และสุดท้ายที่ทุกคนต้องรู้จัก Hanam Dango “ฮานามิ ดังโกะ “ ขนมหวานที่ขึ้นชื่อมากของชาวชนบทเป็นขนมหวานที่นิยมทานคู่กับชาเขียวมายาวนานตั้งแต่สมัยเฮอันปี ค.ศ.794-1185
และปัจจุบันได้เป็นขนมหวานอันเลื่องชื่อของประเทศนิยมทานคู่กับเทศกาลกาลชมดอกซากุระ ฮานามิ ดังโกะนั้นทำมาจากแป้งข้าวเจ้า จึงทำให้เวลาทานจะรู้สึก เหนียว นุ่มและจุดเด่นของ ฮานามิ ดังโกะก็คือสีสันของแป้ง ชมพู สีขาว เขียว เรียงตัวเป็น 3 เฉด
ซึ่งแต่ละสีก็มีความหมายที่แตกต่างกันออกไปซึ่งความหมายของเฉดสีที่เป็นที่รู้จักมากที่สุดก็คือสีชมพูสื่อถึงดอกซากุระ ส่วนสีขาวสื่อถึงหิมะ
และ สีเขียว สื่อถึง หญ้า “โยโมกิ(Yomogi)” วัชพืชฤดูใบไม้ผลิ (คนญี่ปุ่นมักใช้เป็นส่วนผสมในอาหารหรือขนม) รวมกันเป็น “ฤดูใบไม้ผลิ” นั่นเอง
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/6106.jpg)
อิทาดาคิมัส いただきますจะกินแล้วนะ ขนมดังโงะนั้น มีรสชาตินุ่ม หนุบหนับ คล้ายกับโมจินั่นเองค่ะ เทศกาลที่น่าประทับใจและเทศกาลที่เต็มไปด้วยความสุข อย่างการชมดอกซากุระในช่วงฤดูใบไม้ผลินั้น
ในสมัยก่อนจะนิยมทานขนมดังโงะระหว่างการชมดอกซากุระ จนเกิดเป็นสุภาษิตที่ว่า “Hana yori dango (花より団子) ”เมื่อแปลตรงตัวแล้วจะแปลว่า “เลือกดังโงะดีกว่าดอกไม้” แปลว่า การเลือกสิ่งที่จับต้องได้ ย่อมดีกว่าสิ่งที่จับต้องไม่ได้ ซึ่งนั่นก็หมายถึง การเลือกทานดังโงะที่ทำให้อิ่มท้อง แทนที่จะเลือกชมดอกซากุระที่สวยงามแต่ภายนอกนั่นเอง
ซึ่งในปัจจุบันคนญี่ปุ่นจะใช้เทศกาลชมการชมซากุระ เป็นกิจกรรมพบปะสังสรรค์ ดื่มเบียร์ และพูดคุยกันอย่างสนุกสนาน
![](https://ichigojapan.jp/wp-content/uploads/2021/10/7109.jpg)
Tsuruya Chosei เริ่มกิจการตั้งแต่สมัยเก็นโระคุ Genroku ค.ศ.1688-1704 เป็นร้านขนมเก่าแก่ของเกียวโตที่สืบทอดมาหลายรุ่น ซึ่งจำหน่ายขนมญี่ปุ่น หรือ Wagashi (和菓子)ที่มีการตกแต่งที่บอกถึงแก่นของวัฒนธรรมญี่ปุ่น ทั้งการใช้สีและดีไซน์ล้วนแล้วแต่สะท้อนถึง วัฒนธรรมญี่ปุ่นอย่างแท้จริง หากใครที่เดินทางท่องเที่ยวเกียวโต หรือ Arashima อย่าลืมแวะลองทานขนมที่ร้าน Tsuruya Chosei และซื้อขนมไปทานคู่กับการชมซากุระนะคะ
ร้าน : Tsuruya Chosei สาขา Arashiyama ( 鶴屋長生 嵐山店)
การเดินทาง : นั่งรถไฟรถไฟ JR จากสถานีเกียวโต สาย San-in Line ลงสถานี Saga Arashiyama Stationราคา 240 เยน ใช้ทางออก South Exit เดินตรงไปเพียง 1 นาที ร้านอยู่ขาวมือ
ที่ตั้ง : 〒616-8366 Kyoto, Ukyo Ward, Sagatenryūji Imahorichō, 4-1
เบอร์โทร : 075-366-6470
เว็บไซต์ : kyofuzei.jp
เวลาทำการ : 9.00 -17.00 น.